c4family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

c4family

diễn đàn của c4 pro

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz

Go down 
Tác giảThông điệp
Mai_Huong_C4_LL
quan nhất phẩm
quan nhất phẩm
Mai_Huong_C4_LL

Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz Empty
Bài gửiTiêu đề: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 8:42 pm

1. Có ai đã nói "Antis are undercover fans" . Câu này 1 phần nào đúng, vì anti thậm chí dành thời gian đi chửi, bới móc còn hơn thời gian dành cho thần tượng của mình.
2. Đã từng hoặc đang là anti của nhóm nào đó thì đừng nên ngẩng mặt nên rủa những kẻ đang anti thần tượng của mình, đơn giản là vì "ăn cướp còn la làng", đi chửi ng khác mà ko nhìn lại chính mình. :X

Ko biết antis của các nhóm khác thế nào, chứ anti SNSD thì hài
1. Thời gian thì ko dành cho thần tượng của mình mà suốt ngày soi mói từng câu chữ, từng hình ảnh của SNSD. Dù là tin tốt, hình ảnh tốt nhưng luôn suy nghĩ theo chiều hướng xấu và đen tối, ko biết trong đầu họ có gì ngoài những thứ ấy.

2. Cái forum anti, trong điều lệ có ghi 1 câu " 1/ Các thành viên tham gia diễn đàn này không được gửi bài viết có các nội dung sau: * Vi phạm thuần phong mỹ tục (thí dụ: biêu xấu, vu khống, đồi truỵ, dùng từ thô tục...)", thế nhưng đi qua vài cái topic đã thấy cái câu này nó đập lại cái chát vào mặt. )

3. Có hẳn 1 subteam để làm anti sub từ những bài hát, từ 1 lời bài hát tiếng Anh trong sáng lại dùng từ ngữ chợ búa dịch, viện vào cái lí do "tiếng Việt phong phú", nhưng lại kết 1 câu "Giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt". Lại 1 câu nữa đập vào mặt chính ng viết. Họ thậm chí ko hiểu dc nghĩa của câu "Giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt". :))

v...v.. kể ra thì chả biết khi nào hết.

Túm lại:

1. Mình là S♥ne, nhưng mình tự hào đứng thẳng và hét vào mặt bọn anti, vì bản thân mình dù ko thích ai đó cũng ko rãnh để trở thành anti của họ. :X
2. Mình là S♥ne, nhưng mình cũng chúa ghét những S♥ne đi chửi những nghệ sĩ khác, đơn giản vì họ có chăng khác gì anti SNSD, ngoài cái tên gọi??
3. Là fan thì nên tôn trọng những ng mà thần tượng của mình tôn trọng, chứ ai đời chính bản thân mình lại đi làm thần tượng của mình khó chịu vì cái ý nghĩ hẹp hòi, con nít của chính mình.

Trích 2 câu từ 2 thành viên nhóm Suju (1 trong những nhóm có số lượng anti thuộc dạng ko ít ở VN - ở VN thôi nhá ):

+ Tin nhắn của Heechul “Các bạn ko thể là fan của tôi khi vẫn cầu nguyện cho tôi trong khi cứ nói xấu, ghét bỏ các ngôi sao khác”.

+ Tin nhắn của DongHae “Nếu con tim bạn bị đau khi ngôi sao của bạn bị bôi nhọ, làm ơn hãy hiểu rằng bạn đang làm người khác đau khi bôi nhọ ngôi sao của họ!”.

P/S: ai là E.L.F chắc biết hai câu trên chứ nhỉ, chứ đừng nói mình tự bịa nha, tội lỗi lắm. ^_^

Được sửa bởi Mai_Huong_C4_LL ngày Sat Oct 30, 2010 9:25 pm; sửa lần 1.
Mai_Huong_C4_LL
quan nhất phẩm
quan nhất phẩm
Mai_Huong_C4_LL

Bài gửiTiêu đề: Re: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:16 pm

Mình ghét anti Suju.

Đùa chứ đọc sao thấy có mấy ng giả tạo v ạh. Cái gì mà bảo Suju thẩm mỹ vs bất tài chứ? Bất tài thì người ta đã ko được chào đón như thế .

Nếu ko vì Anti fan của Suju, mình đã ko ghét SNSD đến thế này.

Rảnh hơi vật vã.

P/s: AFS có làm gì quá đáng quá àh? Ngoài việc anti SNSD? Lạ . Mà có bạn nói AFS nói năng có những từ ngữ tục tĩu, sao ko xem lại cái forum ANti AFS như thế nào? Sone đấy.

Ko có lửa thì làm sao có khói. Nếu ko làm gì sao lại có nhiều anti đến vậy? Gái JYP hay YG có nhiều đến thế ko?

PTTM như HyoRi mà còn chả nhiều anti đến thế.
Mai_Huong_C4_LL
quan nhất phẩm
quan nhất phẩm
Mai_Huong_C4_LL

Bài gửiTiêu đề: Re: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:18 pm

1. Vậy cái logic "người ta làm cướp thì mình cũng làm cướp" là đúng sao? Người ta đốt nhà bạn thì bạn cũng cầm xăng đốt nhà ng ta sao? Như thế thì xã hội này còn ra gì?

2. Bạn có lấy dc cái lí do nào ngoài PTTM ko? Nhàm quá vậy, ko có đầu óc sáng tạo?
Idol ng ta lỡ lời nói thì chửi bới, lăng mạ, còn idol mình lỡ lời thì nói ko sao, nói giỡn thôi mà, lỡ lời thôi mà. Cái logic này đâu ra vậy?

3. Cái câu "Ko có lửa sao có khói ấy", xét về nghĩa đen, chỉ đúng hồi xưa thôi, thời bây h thì cần gì có lửa mới có khói. Về nghĩa bóng, xin thưa là ko cần làm gì xấu, bị ng ta vu khống cũng mang tiếng xấu vây???

4. Hyori là idol thế hệ đầu, và là nghệ sĩ solo, thời đó ko có DB, ko BB, ko Suju, thì việc quái vì fan girls phải anti Hyori? Idol nữ của JYP và YG có nhiều anti đến thế ko? Xin thưa:

+ WG có hợp tác làm nhiều CF, song cùng idol nam của JYP như SM ko? Thời WG chỉ có DB, Suju và BB là nổi, nhưng WG đâu có dính gì tới họ, thế nên việc fan girls phải khóc?

+ Về phía YG, 2NE1 chỉ mới debut, có liên quan thì chỉ có mỗi V.I.P, trong khi trong SM Town thì SNSD thân với cả DB, Suju + SHINee, 1 fandom đòi chọi 3 fandom, trong đó có fandom của DB? Nực cười.
Mai_Huong_C4_LL
quan nhất phẩm
quan nhất phẩm
Mai_Huong_C4_LL

Bài gửiTiêu đề: Re: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:19 pm

Tớ không thích S9, nói thẳng ra là thế. Phong cách nhóm này ko hợp với tớ.
Nhưng tớ cũng chả thích làm antifan. Hôm nọ nghe nói xấu JYJ đã lộn cả tiết lên rồi, nghĩ ng ta thấy idol mình bị nói xấu thì cũng thế thôi, tốt nhất ko thích thì ít lời đi một tí.
mà tớ thấy AFS với Sone cứ đấu qua đấu lại thế mệt chết đc, hôm nọ vào diễn đàn AFS (thú thật là vì cái bữa đó thấy có vài bạn Sone comt nói idol tớ ghét quá nên tớ nhảy vô AFS :">), đọc được một tí mà sởn gai ốc. Bị nói thế người yếu thần kinh chắc toi rồi.
Cơ mà tớ thấy một số bạn Sone cũng ko phải tay mơ nhá. Click vào 1 link trong AFS, tớ thấy các bạn Sone này cư xử cũng chả kém AFS bao nhiêu, kẻ 8 lạng người nửa cân cả T.T (Đây là tớ nói hoàn toàn khách quan nhé, không phải Sone nào cũng thế)
Tớ đề cập tới AFS và Sone vì tớ thấy đây là ví dụ điển hình nhất về antifan ở VN. Tớ nghĩ người mào đầu là AFS, nhưng có lẽ phản ứng gay gắt quá của cả Sone và AFS ngày càng làm tình hình thêm trầm trọng.
Kết cục thì, cả Sone và AFS càng ngày cục tức trong bụng càng to. Hậu quả thì... tớ thấy tin của S9 rất hay bị lock, toàn do war thôi, làm bạn nào đọc sau muốn somt cũng ko đc. S9 thì nổi hơn, nhưng mà nổi kiểu này chắc các bạn í cũng không muốn.
Túm lại thì, bộ mặt của idol chính là fan. Fan là mối dây nhanh nhất làm lan truyền sự yêu quý đối với thần tượng của mình tới người khác. Mình cư xử ko tốt chính là cách nhanh nhất tạo antifan cho thần tượng của mình. Làm fan, nhất định cũng phải học một khóa văn hóa fan. Còn các bạn đang là antifan, ngồi nghĩ lại xem cảm giác của các bạn khi idol mình bị bôi bác thế nào đi. Khổng Tử nói "cái gì mình không thích thì đừng làm cho người khác", vấn đề này tớ nghĩ các bạn hiểu.
Ý tớ là thế đấy ^^
Mai_Huong_C4_LL
quan nhất phẩm
quan nhất phẩm
Mai_Huong_C4_LL

Bài gửiTiêu đề: Re: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:20 pm

không giám nhận là chưa từng ghét một nhóm nhạc nào
nhưng mình nghĩ mình luôn ý thức được việc bản thân mình làm gì và hậu quả của những việc làm đó
mình không thần tượng S9 nhưng mình vẫn nghe nhạc của họ
vẫn gật gù nhận xét với bạn bè rằng S9 có những cô gái xinh đẹp và họ cũng có tài năng chẳng kém ai
là fan của 2NE1 không có nghĩa mình sẽ tranh cãi kịch liệt như ở bên bài "SNSD và 2NE1, ai sẽ là người chiến thắng tháng 11 này ?" ở bài đó mình đã đọc được những comment mà theo mình thật không đáng để lưu lại , nó không chỉ làm xấu đi tình cảm của fan hai bên mà còn làm xấu hình ảnh thần tượng của mình
trong chuyện JBum rời khỏi 2PM mình không phải là fan của bên đó nên mình không được rõ , nhưng là người đứng ngoài cho nên mình thấy antifan của 2PM rõ ràng là thật khủng khiếp . Mình không thể hiểu nổi , dù sao JB cũng đã ra đi , 2PM không hề gục ngã mà họ còn trở lại mạnh mẽ hơn thành công hơn đáng nhẽ ra phải khâm phục họ mới đúng ; tại sao fan lại nhất thiết phải bới móc ra những chuyện cũ để dằn vặt cả đôi bên . Thiết nghĩ rằng , nếu JB thực sự là một mẩu của 2PM thì nếu 2PM thành công thì anh ấy cũng sẽ rất vui mừng và ngược lại thành công của JB cũng là niềm vui của 2PM . Nếu cả 2 bên đều đã quên đi chuyện cũ thì tại sao các fan lại cứ muốn dấy lên chiến tranh chỉ vì những suy nghĩ ngốc ngếch , ích kỉ của bản thân
nếu bạn là một fan chân chính , bạn luôn yêu quý thần tượng của mình vậy thì tại sao bạn không tạo nên một hình ảnh đẹp về thần tượng của mình , hãy chú ý đến những lời nói và hành động của mình bởi vì chỉ vì một hành động không suy nghĩ , một câu nói thiếu văn hóa bạn đã khiến người khác coi thường chính thần tượng của bạn rồi đó . Là fan không chỉ cần một trái tim mà còn cần một đôi mắt sáng và một cái đầu biết suy nghĩ
Mai_Huong_C4_LL
quan nhất phẩm
quan nhất phẩm
Mai_Huong_C4_LL

Bài gửiTiêu đề: Re: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:23 pm

theo mình thì mình ghét tất cả các anti. dù có nhiều lần mình nói sẽ anti ng này, anti ng khác. nhưng đó chỉ là cảm xúc nhất thời. nếu bạn là 1 k-pop fan mà chưa từng nghĩ đến chuyện này thì thật là nói dối. bực k khi idol của mình thua ng khác, bực k khi idol mình k được nhận giải thưởng, bực k khi idol của mình đánh giá cao trong 1 bảng xếp hạng. đó là bản chất của mỗi con người thôi. tuy nhiên đây gọi là cảm xúc tức thời thôi, rồi có khi nó lại qua đi, Mình ghét AFS và những người nhận mình là SONE nhưng lại đi bashing người khác,có nhưng lời lẽ k hay. vì như zậy thì mình những S1 đều giống như AFS,chúng ta k thể cùng đi chung con đường nên mình mong rằng các bạn dù có tức lắm (con giun xéo lắm cũng quoằn) thì cũng để bụng về làm vài cái hình nộm có nick của nó chém vài nhát. thế là hả giận. mình không thể làm người ta yêu mình nhưng có thể làm cho người ta k ghét mình mà.
Nhưng nguyên nhân mà S9 bị "hate" mình nghĩ rất là giản đơn, các AFS chắc hiểu rõ;
1. PTTM(vấn đề này miễn bàn)
2. Nói xấu idol (tiffany mình nghĩ là bị chỉ trích nhiều lần nhứt, có nhiều lần thì là ss lỡ lời thật, nhưng nhiều lần thì là tại vốn tiếng Hàn khá kém của tiff, nghĩ 1 đằng nhưng lại diễn đạt 1 nẻo, k đúng với ý mình, thế là người ta hiểu lầm-> hate=> nên bao đồng cả nhóm là nói xấu đủ thứ. kéo theo hậu quả là những lời nói đùa của S9 với mấy anh thì lại thành là hỗn láo...thực sự các bạn có thấy hơi quá khi ngta nói về idol mình k, các bạn nhảy dựng lên ấy chứ, đây cũng là những nguyên nhân khiến fan S1 chân chính trở nên "tráo trở, mất dạy" như nhiều bạn nói)
3. Được nhiều idol fan yêu quí. cái này mình nghĩ là nguyên nhân "mẹ" của 2 nguyên nhân trên. ai mà chẳng hiểu chuyện này. kẻ nghĩ là mấy đứa đó k hợp zới mấy anh manly nhà mình đáng lí phải là chị này, chị kia. người thì nghĩ là ss nhà mình phải hơn thế, phải anh này, anh kia. thế là trận chiên war, bashing bùng nổ đoàng đoàng,
Kết quả là tất cả đều tự giết nhau. Như khi S9 sang VN mọi thứ đều trở nên tồi tệ và trở thành nỗi xấu hổ của fan việt, nỗi kinh hoàng của S9. thử hỏi nếu S9 bị như vậy thì hẳn những nhóm khác sẽ truyền tai nhau: liệu mình đến đó sẽ như thế nào, có giống vậy không? Trong giới nghệ sĩ hàn quan hệ của mọi người đều rất tốt. Là mối quan hệ Sunbae-hoobae vì vậy những nhận xét về fan hẳn là truyền tai nhau rất nhanh. Mình sẽ cho các bạn vd: S9 nhà mình thân cực kì zới SHINee(mình chỉ giả dụ thôi, vì mình nghĩ fan của nhà dễ thông cảm, nếu mình lấy của công ty khác,không khéo lại vô tình gây war, fan SHINee thứ lỗi cho mình nhe), nên mấy nhok sẽ hỏi: mấy noona sang VN thế nào, thế là mấy ss sẽ trả lời: có nhiều fan ấm áp, đông ơi là đông người<tất nhiên là trên truyền hình or chỗ đông người>, còn những chuyện ngoài lề thì: AFS bên ấy abc, xyz,...e có sang cũng phải cẩn thận. đó là lí do muôn đời SM không bao giờ tổ chức cái concert ở VN mà ở thái thì dù có bạo động cũng vẫn sẽ tiến hành.
Nói thật nhiều khi các bạn AFS còn biết nhiều hơn mình, đôi lúc mình fai cut cảnh trong đó để đi hỏi các staff nhà mình xem đó là show nào để xem cơ. Các bạn thấy hài đúng không nhưng là chuyện có thật đấy.
Mình nghĩ là nếu các bạn dành thời gian đó cho thần tượng của mình, hoặc là để thời gian xây dựng các forum của idol mình thì ích lợi biết mấy.
Với mình dù có không thích, nhưng nói thật mình chẳng đủ thời gian đối với forum nhà mình huống chi là ngồi coi mấy MV zới show chăm chăm tìm điểm xấu của ng khác.
Mình thix cái cách nhiều bạn nhận xét về cả SONE và AFS đặc biệt các bạn không phải SONE.
Cuối cùng mình mong rằng các fan sẽ biết cách cư xử như thế nào là đúng. mình là fan S9 không có nghĩa là mình k nghe nhạc suju,kara,2pm. mình đều cổ vũ, đều mừng cho họ khi họ thắng các bạn xếp hạng. nếu bạn nói xấu idol ng khác thì càng làm ng khác ghét idol của mình hơn
DÙ CÁC BẠN CÓ ANTI S9 THẾ NÀO THÌ ĐIỀU ĐÓ CHỈ CÀNG LÀM MÌNH YÊU S9 HƠN MÀ THÔI.
Mai_Huong_C4_LL
quan nhất phẩm
quan nhất phẩm
Mai_Huong_C4_LL

Bài gửiTiêu đề: Re: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:28 pm

Việc ghét SNSD vì ghét S♥ne chẳng qua là cái cớ để ngụy biện, chứ nếu như ai cũng thế thì mình đây chắc anti cả khối nhóm. Và nếu anti chỉ vì lí do này càng cho thấy đầu óc ấu trĩ, kiểu như đứa trẻ hàng xóm nó nghịch, nó đánh mình 1 cái, xong từ đó mình thù luôn cả nhà nó, ngày ngày chửi, rủa cho cả nhà nó chết.

Và cái cớ này đặc biệt chỉ đúng ở VN, nơi mà idol 1 đời ng mới đến 1 lần, mọi thứ đều là "nghe đồn", "nghe đồn" thế này, "nghe đồn" thế kia, đọc các tin tức bị bóp méo sự thật, rồi phán những câu chắc nịch như thể ta đây biết rõ mồn một về họ.

Và mình xin bonus 1 số ý nghĩ mang tính "rập khuôn" của anti SNSD:

1. SNSD ra mắt ảnh, photobook...
- Antis: Errr... PTS, plastic, PTTM...
2. SNSD ra mắt ca khúc mới.
- Antis: Err... đạo nhạc, copycat, dở ẹt, rẻ tiền...
3. SNSD comeback cùng thời gian với nhóm nào đó.
- Antis: Err... XX hay hơn nhiều, thắng đi cho tụi... biết mặt...
4. SNSD perf.
- Antis: Errr... chắc lại lip nữa đây.
5. Khi SNSD thắng.
- Antis: Err... lại dùng tiền mua giải thưởng nữa. Hay vô đạo đức hơn là: Err... lại ngủ với staff để lấy giải thưởng chứ gì...
6. SNSD giành giải thưởng.
- Antis: Err... chẳng qua comeback khi ko có nhóm nào cả.
7. SNSD ra mắt tại Nhật.
- Antis: Err... thua cong đít quay về trong nhục nhã cho mà coi...
8. SNSD có thành công tại Nhật.
- Antis: Err... chẳng qua dựa hơi XX thôi, hay chẳng qua debut nên thế thôi, chờ sau này xem sao...
9. SNSD lại tiếp tục thành công nhiều hơn...
- Antis: Err...
10. SNSD dc vinh dạnh tại các lễ trao giải thưởng cuối năm: Golden awards, Seoul Music Awards...
- Antis: Err... không công bằng, bias...

Nực cười thay cho cái vòng lẩn quẩn lí do. Cứ đổ lỗi hết cái này đến cái kia, trong khi SNSD vẫn cứ đường ta ta thẳng tiến. )
Mai_Huong_C4_LL
quan nhất phẩm
quan nhất phẩm
Mai_Huong_C4_LL

Bài gửiTiêu đề: Re: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:32 pm

Các bạn AFS thân mến.Tôi biết các bạn không có thiện cảm với SNSD và Sone.Thật ra Sone chúng tôi rất tôn trọng các bạn AFS thật sự chân chính(Tiếc là số AFS chân chính này lại chiếm không đến 10% các AFS Việt Nam).
Vậy thế nào là AFS chân chính?Các AFS chân chính là những người đã cất công tìm ra lỗi sai của SNSD dù là nhỏ nhất.Các bạn tìm ra những lỗi sai đó chứng tỏ trong lòng các bạn vẫn có một ít sự hâm mộ đối với SNSD.Những kẻ thật sự xấu xa là những kẻ không chịu nói ra khuyết điểm của người khác.Các AFS chân chính các bạn đã làm được điều mà các Sone không dám làm.Các bạn phản đối nhưng lại phản đối một cách tích cực chứ không tiêu cực.Tôi rất thích điều này ở các bạn.(Tôi sẽ không bàn về việc sửa sai của SNSD như thế nào vì đó là chuyện của họ)

Vậy các bạn AFS không chân chính thì sao?Tôi thật không dám nghĩ rằng các bạn lại chế ra những lời bài hát,những bản dịch của các bài hát thật tục tĩu như vậy.Người Việt Nam chúng ta mất văn hóa đến thế sao?

Các bạn nói Sone chúng tôi là lũ bại não vô văn hóa vậy hành động của các bạn thì sao?Chúng tôi bại não thật đấy nhưng não của chúng tôi dùng vào những việc có ích còn não của các bạn không bại thì sao lại làm như vậy?

Thật sự các bạn không xứng đángđể làm một AFS nữa.Những AFS thật sự là những AFS chân chính mà tôi đã nói trên kia.

Tôi không tin là những bạn AFS nói Sone mất dạy hay vô văn hóa không xứng với người Việt Nam lại hành động trái ngược với những gì họ nói.Tôi không thể lấy cái ngôn từ gì để nói các bạn nữa.Chủ trương của các bạn là loại bỏ SNSD ra khỏi K-pop nhưng lại phản đối một cách tiêu cực như thế ư?

Các bạn nào là AFS chân chính giống như những lời tôi nói thì nghĩ xem những lời tôi nhận xét có đúng không?

Tôi muốn nói với các bạn AFS về vấn đề phẩu thuật thẩm mỹ của SNSD.Các bạn nói đó là vẻ đẹp giả tạo.Tôi không phủ nhận việc đó.Nhưng các bạn hãy nghĩ xem toàn bộ những người trong làng giải trí Hàn Quốc đâu phải có mình SNSD phẩu thuật mà các bạn phản đối.

Nền giải trí Hàn Quốc phải nói là cực kỳ phát triển.Khán giả xem các thần tượng của mình thì đâu chỉ nghe giọng hát mà còn bắt buộc phải có khuôn mặt xinh đẹp mới chấp nhận.Như vậy chẳng phải yêu cầu chúng ta quá cao sao?Mà như vậy lại đẩy những người có tài năng nhưng không có khuôn mặt xinh đẹp vào đường cùng.Vậy chỉ còn có cách là phải phẩu thuật thôi.

Thử hỏi các bạn người đẹp như thiên thần với một người xấu như Chung Vô Diệm thì các bạn sẽ thích ai hơn.

Các bạn đừng có quá đáng như vậy chứ.Bạn AFS nào không thích SNSD hát thì cứ nghe nhạc nhóm khác là được rồi cần gì phải phản đối bằng cách đưa những đoạn clip thô tục đó lên mạng.

Cứ cho rằng các bạn không nổi tiếng nhưng tôi chắc các bạn không phải là kẻ ăn không ngồi ở nhà bám cha mẹ.Tôi biết trong đây sẽ có người là kỹ sư,bác sĩ hoặc còn đang đi học.Các bạn có dám chắc với tôi rằng suốt đời các bạn không phạm lôĩ không?

Nếu như có người lấy lỗi lầm dù là nhỏ nhặt rồi đem ra làm trò cười hay nói xấu sau lưng các bạn thì lúc đó các bạn sẽ như thế nào?Tôi biết sẽ có người sử dụng bạo lực để xử thằng nào nói nhưng liệu các bạn có dập tắt dư luận được không khi mà 1 đồn 10,10 đồn 100?Nhất là những người nào có tài bị người ta ganh ghét rồi ám hại.

Còn các bạn Sone yêu quý của tôi.Tôi thấy các bạn thật là bảo thủ.Các bạn cứ cố phủ nhận là SNSD làm gì cho mệt .Nên nhớ chúng ta là Sone.Dù có ai nói Yoona hay Jessica hay những người khác phẫu thuật thì họ vẫn là Yoona,Jessica,Taeyeong...của chúng ta.Họ vẫn là thiên thần trong lòng chúng ta đúng không?Đâu phải họ phẫu thuật thẩm mỹ rồi biến thành ác quỷ đâu mà mấy bạn sợ.

Mượn bài của một nguời post lên đây......có j quá đáng mong bỏ qua
Mai_Huong_C4_LL
quan nhất phẩm
quan nhất phẩm
Mai_Huong_C4_LL

Bài gửiTiêu đề: Re: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:33 pm

nói chung đã là idol thì ai và nhóm nào mà chả có anti

chỉ là lượng ít hay nhiều thôi

có ai dám khẳng định idol của họ k có anti k

chắc chắn là k có ai dám khẳng định điều đó rồi

vấn đề là ở chỗ idol này thì có ít anti mà sao idol khác lại nhiều đến thế

thậm chí có những FC anti của một idol cụ thể và hoạt động cũng mạnh chẳng kém gì FC hâm mộ

nói chung k có lửa thì làm sao có khói

nhưng tất nhiên vẫn có những thành phần rỗi hơi k có việc gì làm nên chẳng cần có một lý do cụ thể để anti một ai đó

chỉ đơn giản là rỗi việc và thậm chí là đi theo phong trào

thấy người khác anti người này người kia thì nhập cuộc

chứ thực ra chắc gì đã biết ng mình anti là ai

tui chẳng anti nhóm nào, nhưng tui vẫn có một nhóm mà tui yêu hơn tất cả các nhóm khác

nhưng ghét tất cả các antifan
Mai_Huong_C4_LL
quan nhất phẩm
quan nhất phẩm
Mai_Huong_C4_LL

Bài gửiTiêu đề: Re: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitimeSat Oct 30, 2010 9:36 pm

Co gi moi ng thik thi vao day nha, to lay cac comment tu do http://krfilm.net/f/viewthread.php?tid=120185&extra=&page=1
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz   Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz I_icon_minitime

Anti - 1 van de muon thuo cua the gioi Showbiz
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» quá muộn rồi ư
» Em muốn ngủ với anh phần 3
» Em muốn ngủ với anh phần 4
» Em muốn ngủ với anh! Kute Vô đối anh em vào mà coi :X
» Em muốn ngủ với anh phần 2